About Geoffrey Chaucer – in Tamil // tamilvazhikkatral

  

       ஜெஃப்ரி சாசர் (Geoffrey Chaucer) பற்றி விவரங்களும், வினாவிடைகளும் …

ஜெஃப்ரி சாசர் (Geoffrey Chaucer) பற்றி விவரங்களும், வினாவிடைகளும் எனக்குத் தெரிந்த வரையில் என்னிடம் உள்ள குறிப்புகளை அப்படியே, சிறிது சிறிதாக தர முயற்சி செய்கிறேன். இணையத்தில் திரட்டிய இந்த தகவல்களில் தவறுகள் இருந்தால் குறிப்பிடலாம். நானும் தெரிந்து மற்றவர்களுக்கும் தெரியப்படுத்த இலகுவாக இருக்கும். குறிப்புகள் முறையாக இருக்காது. ஏனெனில் உங்களுடன் சேர்ந்து நானும் இப்போது தான் படிக்கத்துவங்கி உள்ளேன். அதனால் பொறுத்துக்கொள்ளுங்கள் ]


Canterbury Tales’ – Geoffrey Chaucer :
               ஜெஃப்ரி சாசர் (Geoffrey Chaucer, 1343 – அக்டோபர் 25, 1400?) ஒரு ஆங்கில நூலாசிரியரும், கவிஞரும், மெய்யியலாளரும், இராஜதந்திரியும் ஆவார். இவர் பல ஆக்கங்களை எழுதியிருந்தபோதும், இவரது நிறைவு செய்யப்படாத கேன்டர்பரி கதைகள் (The Canterbury Tales) என்னும் ஆக்கத்துக்காகவே இவர் பெரிதும் நினைவுகூரப் படுகிறார். சில சமயங்களில் ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை எனப்படும் இவர், உள்ளூர் ஆங்கில மொழியின் கலை மரபை விளக்கிய முதல்வர் எனவும் கருதப்படுகிறார்.
பிறந்த தேதி: 1343
பிறந்த இடம்: லண்டன், ஐக்கிய ராஜ்ஜியம்
இறந்த தேதி: 25 அக்டோபர், 1400
இறந்த இடம்: லண்டன், ஐக்கிய ராஜ்ஜியம்
அடக்கம் செய்த இடம்: வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் மடம், லண்டன், ஐக்கிய ராஜ்ஜியம்


ஜெஃப்ரி சாசரின் மிகவும் பிரபலமான படைப்பு எது?

           அவரது வாழ்க்கையின் முடிவில் எழுதப்பட்ட தி கேன்டர்பரி டேல்ஸ் ஜெஃப்ரி சாசரின் மிகச்சிறந்த படைப்பாகும். தாமஸ் பெக்கட்டின் சன்னதியைப் பார்வையிட சவுத்வார்க்கிலிருந்து கேன்டர்பரிக்குச் செல்லும் 30 யாத்ரீகர்கள் குழு கூறிய 24 கதைகளின் தொகுப்பு இது. சாஸர் இறப்பதற்கு முன்பு வேலையை முடிக்கவில்லை.


      கேன்டர்பரி கதைகள் – இந்த தலைப்பில் தமிழில் ஒரு தளத்தில் இருக்கின்றது. அதையும் வாசிக்க விரும்பினால் –


இங்கே க்ளிக் செய்யவும்ஜெஃப்ரி சாஸர் ஏன் முக்கியம்?

           சாஸர் மிகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த ஒரு காரணம் என்னவென்றால், அவர் ஆங்கிலத்தில் எழுத முடிவெடுத்தார், பிரெஞ்சு அல்ல. … நார்மன் படையெடுப்பைத் தொடர்ந்து பல நூற்றாண்டுகளில், அதிகாரத்தில் இருப்பவர்கள் பேசும் மொழி பிரெஞ்சு. கேன்டர்பரி கதைகள் ஆங்கிலத்தில் எழுதப்பட்ட இலக்கியத்தின் முதல் பெரிய படைப்புகளில் ஒன்றாகும். சாஸர் 1387 இல் கதைகளைத் தொடங்கினார் மற்றும் 1400 இல் இறக்கும் வரை தொடர்ந்தார்.

ஜெஃப்ரி சாசர் ஏன் ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை அழைக்கப்படுகிறார்?

            ஜெஃப்ரி சாசர் ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை என்று அழைக்கப்படுகிறார், ஏனென்றால் அவர் பொதுவாக நன்கு அறியப்பட்ட மற்றும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட கவிதைகள் மற்றும் கதைகளை அவரது காலத்தின் பொது மக்களின் மொழியில் எழுதினார் – இடைக்கால ஆங்கிலம்.

ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை யார்.?
               ஜெஃப்ரி சாசர்
        ஜெஃப்ரி சாசர். அவர் 1340 மற்றும் 1344 க்கு இடையில் லண்டனில் பிறந்தார். அவர் ஒரு ஆங்கில எழுத்தாளர், கவிஞர், தத்துவவாதி, அதிகாரத்துவம் படைத்த ராஜ சபையிலுள்ளவர் மற்றும் இராஜதந்திரி. அவர் ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை என்றும் குறிப்பிடப்படுகிறார்.

————————————


சாஸர் ஒரு நவீன எழுத்தாளர் எப்படி?
             
                அவர் உண்மையிலேயே ஒரு நவீன கவிஞர், ஏனெனில் அவரது படைப்புகளில் நவீன எழுத்துக்களின் அனைத்து கூறுகளும் உள்ளன. நவீனத்துவத்தின் முக்கிய அம்சங்களான யதார்த்தவாதம், கத்தோலிக்கம், நகைச்சுவை, மறுமலர்ச்சி ஆவி மற்றும் பாணி இவருக்கு உண்டு.

கேன்டர்பரி கதைகள் ஏன் மிகவும் முக்கியம்?
             
                 இது மத்திய ஆங்கிலத்தில் எழுதப்பட்டது. அந்த நேரத்தில் அதிகாரத்தில் இருந்தவர்கள் பேசும் மொழி பிரெஞ்சு. கேன்டர்பரி கதைகள் ஆங்கிலத்தில் எழுதப்பட்ட முதல் பெரிய இலக்கிய படைப்புகளில் ஒன்றாகும். சாஸர் 1387 இல் கதைகளைத் தொடங்கி 1400 இல் அவர் இறக்கும் வரை தொடர்ந்தார். அவரது கையில் எந்த உரையும் இன்னும் இல்லை, ஆனால் ஆச்சரியமான எண்ணிக்கையிலான பிரதிகள் 1500 களில் இருந்து – 80 க்கும் மேற்பட்டவை. இது கதைகள் இடைக்கால இங்கிலாந்தில் பெரிதும் பிரபலமாக இருந்தன என்பதைக் குறிக்கிறது.

              சாஸர் ஒரு தச்சு, ஒரு சமையல்காரர், ஒரு நைட், ஒரு துறவி, ஒரு முன்னோடி, ஒரு ஹேர்டாஷர், ஒரு டையர், ஒரு எழுத்தர், ஒரு வணிகர் மற்றும் ஒரு மில்லர் உள்ளிட்ட தெளிவான கதாபாத்திரங்களை அறிமுகப்படுத்துகிறார். இந்த கதாபாத்திரங்கள் 14 ஆம் நூற்றாண்டின் சமூகத்தின் அனைத்து மூலைகளிலிருந்தும் வந்து பலவிதமான குரல்களில் பேசுகின்றன. சில கதாபாத்திரங்களின் கதைகள் நகைச்சுவையானவை, முரட்டுத்தனமானவை, குறும்புகள், மற்றவை தார்மீக மற்றும் பிரதிபலிப்பு. இது 14 ஆம் நூற்றாண்டின் வெவ்வேறு சமூக வகுப்புகள் மற்றும் அணிந்த உடைகள், பொழுது போக்குகள் மற்றும் மொழி / வெளிப்பாடுகள் ஆகியவற்றின் கண்கவர் மற்றும் துல்லியமான சித்தரிப்பு. வேலை மிகவும் விரிவானது மற்றும் கதாபாத்திரங்கள் மிகவும் தெளிவாகக் காட்டப்பட்டுள்ளன, இது இடைக்கால வரலாற்றைப் பற்றிய அறிவின் முக்கிய ஆதாரமாக பல அறிஞர்கள் வாதிடுகின்றனர்.

கேன்டர்பரி கதைகள் நமக்கு என்ன கற்பிக்கின்றன?

               கேன்டர்பரி கதைகளில், சாஸர் தார்மீக மதிப்புகள் மற்றும் படிப்பினைகளை ஆராய்வதைக் காண்கிறோம். அவர் முக்கிய கதையில் மட்டுமல்ல, யாத்ரீகர்கள் விவரிக்கும் கதைகளிலும் தார்மீக பாடங்களை வழங்குகிறார். சில படிப்பினைகள் அன்பு அனைத்தையும் வெல்லும், காமம் மட்டுமே உங்களை சிக்கலில் சிக்க வைக்கிறது, மதமும் ஒழுக்கமும் நல்லொழுக்கமானது, மரியாதை மற்றும் நேர்மை ஆகியவை மதிக்கப்படுகின்றன. சில முரண்பாடான கதைகள் இருந்தாலும், சாஸர் தனது பெரும்பாலான கதைகளின் மூலம் இந்த ஒழுக்க நெறிகளைக் கடைப்பிடித்தார்.


—————————————–


சாசரின் ஆங்கிலம் எவ்வாறு அழைக்கப்படுகிறது?

           மத்திய ஆங்கிலம்.


சாசரின் எழுத்து நடை என்ன?
              Heroic Couplets  –  A heroic couplet என்பது ஆங்கிலக் கவிதைகளுக்கான ஒரு பாரம்பரிய வடிவமாகும், இது பொதுவாக காவிய மற்றும் கதை கவிதைகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது, மேலும் ஐயாம்பிக் பென்டாமீட்டரில் ஒரு ரைமிங் ஜோடி வரிகளைக் கொண்டுள்ளது.

             கேன்டர்பரி கதைகள் முழுவதும் பயன்படுத்தப்படும் கவிதை மீட்டர் அல்லது தாளம் ஐயாம்பிக் பென்டாமீட்டர் [ iambic pentameterஆகும். இதன் பொருள் ஒவ்வொரு வரியும் ஜோடி அசைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. இது சாதாரண பேச்சில் வலியுறுத்தப்படாத ஒன்றிலிருந்து வலியுறுத்தப்படும் ஒன்றிற்கு தொடர்கிறது. இந்த முறை ஐயாம்ப் [ iamb ] என்றும், அதை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு கவிதை அமைப்பு ஐயாம்பிக் [ iambic ] என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. ஆங்கில மொழி பேசப்படும்போது, ​​இந்த முறை இயற்கையாகவே நிகழ்கிறது, எனவே சத்தமாக வாசிக்கும் போது ஒரு அம்பிக் கவிதையின் தாளம் கவனிக்கத்தக்கது அல்ல. வரிகள் பொதுவாக தலா ஐந்து ஐயம்ப்களைக் கொண்டிருப்பதால், ஒரு வரிக்கு மொத்தம் பத்து அசைகளுக்கு, தாளத்தை ஐயாம்பிக் பென்டாமீட்டர் என விவரிக்கிறது. கிரேக்க வார்த்தையில் “பென்டா” என்றால்”ஐந்து” என்று பொருள்.
  [ Rhyme Royal – 7 lines – rhyme scheme is aba bb cc. ]
கேன்டர்பரி கதைகள் முழுவதும், வரிகள் ரைமிங் ஜோடிகளாக இணைக்கப்படுகின்றன, இதன் பொருள் ஒவ்வொரு ஜோடி வரிகளும் ஒத்த-ஒலிக்கும் சொற்களைக் கொண்டுள்ளன, அவை இறுதியில் ஒலிக்கின்றன.


———————————————-கேன்டர்பரி கதைகள் எழுதுவதில் சாசரின் நோக்கம் என்ன?

             கதைகள் சமூக யதார்த்தவாதம் மற்றும் சமுதாயத்தில் உள்ள குறைகளைச் சீர்திருத்தும் நோக்கோடு எழுதப்படும் நையாண்டித் தாக்குதல் என விவரிக்கப்படலாம்.  சாஸர் தனது ஒவ்வொரு கதாபாத்திரத்தின் முன்னோக்கையும் நேர்மையாகக் காட்ட அக்கறை எடுத்துக் கொள்ளும் அதே நேரத்தில், திருச்சபையின் பாசாங்குத்தனத்தையும் இடைக்கால அரசியல் மற்றும் சமூக வழக்கத்தால் எழுப்பப்படும் சமூகப் பிரச்சினைகளையும் விமர்சிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளார்.


சாஸர் மத்திய ஆங்கிலத்தில் எழுதினாரா?

                  சாஸர் பதினான்காம் நூற்றாண்டின் இறுதி தசாப்தங்களில் எழுதினார்; எனவே, அவரது மொழி பிற்கால மத்திய ஆங்கில காலத்திற்கு [ later Middle English period ] சொந்தமானது. … அவர் பிறப்பால் லண்டன் என்பதால், சாசரின் படைப்புகள் அந்த நகரத்தின் பேச்சுவழக்கில் எழுதப்பட்டுள்ளன.

கேன்டர்பரி கதைகள் எழுதியவர் யார்?

          Geoffrey Chaucer – ஜெஃப்ரி சாசர்


‘Father of English poetry’ – என்று அழைக்கப்படுபவர் யார்?

            Geoffrey Chaucer – ஜெஃப்ரி சாசர்


ஆங்கில இலக்கியத்தின் தந்தை [ ‘Father of English literature’ ] என்று அழைக்கப்படுபவர் யார்?

                Geoffrey Chaucer – ஜெஃப்ரி சாசர்


———————————–

விவரம் தொடரும்…Tags,
      pgtrb english, pgtrb english pdf, pgtrb english study materials,

Leave a Comment

Your email address will not be published.